375 Các câu trả lời

น้ำหนักลดจาก72 เหลือ66.5ค่ะ เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ต้องคุมอาหารลดแป้งและน้ำตาล น้ำหนักลดลงเรื่อยๆ แต่หมอบอกว่าไม่เป็นไรค่ะ ดูที่น้ำหนักของลูกถ้าตามเกณฑ์ก็ไม่น่าเป็นห่วงค่ะ

4 โลค่ะ ชั่งล่าสุด 30/ก.ค/ ที่ผ่านมา #หมอแอบเตือนว่าอย่ากินเยอะนะแม่รอบหน้าตรวจเบาหวาน# อิอิ 😅😅😅 แต่ปัจจุบัน ตอนนี้ไม่รุ้น้ำหนักเพิ่มขึ้นรึยัง

5 เดือนจ้า ก่อนนี้แพ้ท้อง นน.ลง หมอกังวลบอกบำรุงหน่อย ไปหาหมอเมื่อวันที่ 3 นน.ขึ้นมา 4 โล..หมอตกใจ นน.ขึ้นเยอะไป .. ใช่หมอคนเดียวที่ตกใจ อิแม่ก็งง ...

บ้านนี้5เดือนค่ะน้ำหนักขึ้น2-3โลเองเป็นกังวลว่าน้องจะตัวเล็กพอไปซาวก็เลยถามหมอค่ะเด็กน้ำหนักตามเกนค่ะปกติ

ตั้งแต่รู้ตัวว่าท้องถึงตอนนี้5เดือนยังขึ้นไม่ถึง5โลเลยค่ะ😅 มีช่วงไตรมาสแรกกินไม่ได้น้ำหนักลงค่ะ😓

TapFluencer

ก่อนท้องหนัก46 แพ้ท้องจนเหลือ41 ตอนนี้หายแพ้ท้องแล้ว 21วีค หนักแค่42เองค่ะ แต่ซาวด์มาน้ำหนักลูกปกติค่ะ

น้ำหนักลงลุกค่ะ

ก่อนท้อง60ตอนนี้78แล้วจ้า 22+5วีคแล้ว ไม่แพ้ท้อง3เดือนแรกขึ้นเดือนละ5โลช่วงหลังๆขึ้นเดือนละโล😁

เหมือนกันเลยค่ะ ช่วงนี้แอบกังวลว่าทำไมกินเยอะ แต่น้ำหนักไม่ค่อยขึ้น ซื้อเครื่องชั่งมาพร้อม ชั่งก่อนและหลังการกิน

ตอนท้อง5เดือนนำหนักขึ้นแค่6-7โลค่ะ​ แต่ตอนนี้ท้องจะ7เดือนแล้ว​ น้ำหนักเพิ่มมา13โลแล้วค่ะ😂

VIP Member

รักษาเนื้อรักษาตัว ดูแลสุขภาพให้แข็งแรง ปลอดภัยจากโรค ถึงวันคลอด ทั้งคุณแม่และลูกน้อย

1ค่ะ หมมอให้ดูแค่น้ำหนักลูก และก็ให้แม่ท้องระวังเรื่องเบาหวานความดันและการกินค่ะ

Câu hỏi liên quan