4 Các câu trả lời

น้ำหนักลูกปกติมั้ยคะ เวลาไปอัลตร้าซาว์ด คุณหมอไม่ได้บอกตลอดหรอคะ. ปกติแล้วถ้าตรวจทุกเดือนเขาบอกอยู่นะคะ อย่างน้อยถ้าเขาไม่ระบุเป็นตัวเลข เขาจะบอกแค่ว่าตามเกณฑ์ ตกเกณฑ์ เกินเกณฑ์ค่ะ

ถ้าเกิดว่ามีอะไรผิดปกติ หมอเขาน่าตะบอกเองนะคะ อันนี้คงปกติทุกอย่าง น้ำหนักลงลูกดีที่สุดค่ะ น้ำหนักลงแม่นี่ลดยากมากเลย เรา 31w4d น้ำหนักขึ้นมา 8 โลแล้วตอนนี้ หมอนัดอีกวันที่ 1 นี้ แต่เราฝากคลินิกเขาบอกทุกอย่างเลยค่ะ ถ้าฝาก รพ.รัฐ เขาอาจจะไม่ได้บอกคุณแม่ทุกอย่าง แต่ถ้าไม่ปกติยังไงคุณหมอจะเป็นคนแจ้ง หรือแม่ถามเองก็ได้นะคะ

บ้านนี้75มาตั้งแต่5เดือนจนตอนนี้8เดือนยัง75อยุ่คะแต่หมอบอกน้ำหนักน้องอยุ่ในเกนดีคะ

บ้านนี้ตั้งแต่28wจนถึง33w น้ำหนัก60 กิโล ขึ้นๆลงๆทีละ3 ขีด ตอนที่ไปอัลตร้าซาวตอน20+6 w หมอบอกน้องอยู่ในเกณฑ์ที่ดี หลังจากนั้นก็ไม่เคยได้อัลตร้าซาวอีกเลยมีแต่ฟังคลื่นหัวใจ

TapFluencer

บ้านนี้33วีคคะแต่นํ้าหนักเรา77.4ก.คะ คุณแม่ต้องกินแอมมามเยอะๆนะคะ น้ำหนักจะได้ดีค่ะ

ขอบคุณนะคะ ทางนี้กินทั้งแอนมัมกินทั้งนมแพะ ก็ยัง 60 เท่าเดิม

ถ้าลูกตามเกณฑ์ไม่เกี่ยวกับน้ำหนักแม่ค่ะ ไม่ต้องกังวล