23 Các câu trả lời

แม่ลองสังเกตอาหารที่ทานด้วยนะคะ น้องอาจจะแพ้อาหารที่แม่ทานแล้วผ่านไปที่น้ำนม อย่างเราลูกจะผื่นลักษณะนี้ขึ้นเวลาที่เราทานอะไรที่มีนมวัวค่ะ เราเลยสันนิษฐานว่าลูกอาจจะแพ้โปรตีนจากนมวัว แต่ตอนนี้สังเกตว่าผื่นไม่ค่อยขึ้นแล้วค่ะ จะลองดื่มนมวัวอีกทีตอนลูกได้ 6 เดือนค่ะ

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ คุณหมอบอกว่าเป็นที่ฮอร์โมนของเด็กค่ะ เดี๋ยวก็ค่อยๆหายไปเอง ตอนนี้ตัวเล็กที่บ้านก็เริ่มจางหายไปแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เป็นมาจะ 2 เดือนแล้วค่ะ บ้านนี้ใช้บีแะนเทนแล้วแค่ทุเลาลงค่ะ ไม่หายขาด ตอนนี้ใช้ยาจากรพ.อยุ่ค่ะ

บ้านนี้เวลาน้องมีผื่นขึ้น จะใช้พวก บีแพนเทน หรือเซตาฟีลทาค่ะ ขึ้นอยู่กับลักษณะผื่นด้วยค่ะ

ที่บ้านเลี้ยงแมวมั้ยคะ ลักษณะผื่นเป็นวงๆเหมือนเชื้อราแมวเลยค่ะ

บ้านนี้หาหมอค่ะ เป็นภูมิแพ้ แพ้นมวัว แพ้อากาศ ลมมาก็เป็น

VIP Member

ลูกสาวเคยเป็นคะ น้องน่าจะแพ้นมนะคะ แม่ลองไปหาหมอนะคะ

หาหมออย่างเดียวค่ะบ้านนี้ก้อเป็นแต่ตอนนี้หายแล้ว

VIP Member

หมอแต่ละคนก้อให้ยาไม่เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็เปนค่ะแต่ค่อยๆๆหายไปเอง

Câu hỏi liên quan