63 Các câu trả lời

ต้องฝึกนอนคว่ำบ่อยๆค่ะ บ้านนี้จับนอนคว่ำบนที่นอนบ้าง อกคุณแม่เองบ้าง น้อง1เดือน12วันเริ่งยกคอได้นานแล้วค่ะ

น้องคว่ำตั้งแต่สามเดือนคะ ตอนนี้สามเดือนกับ20วัน เริ่มกระดื๊บไปข้างหน้าแล้วคะ ที่บ้านจะน้องคว่ำตลอดคะ

บ้านนี้จะ 3 ด. มะรืน คอแข็งตั้งแต่ 2 ด. 20 ว. ละ เช้านี้ตะแคงทำท่าจะคว่ำแล้วจ้าา ปกติจับคว่ำร้องไห้ตลอดเลย

ให้เราฝึกนอนคว่ำทุกวันวันละ3ครั้งค่ะหมอบอกมาเดียวนี้น้อง3เดือน5วันคอชันแล้วค่ะและแข็งด้วย

ของเล่นแบบไหนคะ

จับนอนคว่ำบ่อยๆค่ะเอาของเล่นล้อทุกครั้ง เชื่อมั่นในตัวลูกให้มากๆ ลูกรับรู้ได้นะคะคุณแม่ ✌✌

ที่บ้าน2เดือนกว่าจะคว่ำแล้วค่ะพอคว่ำไม่ได้ก็ร้องช่วงนี้พยายามมากเลยค่ะคุณแม่ใจเย็นๆนะคะ

5เดือน10วันคว่ำได้แต่ไม่ชอบชอบนั่งชอบยืนมากกว่าคอแข็งปกติ สงสัยจะแน่นพุงเลยไม่ค่อยคว่ำ

บ้านนี้คว่ำตอน 4 เดือนกับ 2 วันค่ะ ใจเย็นๆนะคะแม่ ปล่อยให้เป็นไปตามพัฒนาการของเค้าค่ะ✌️✌️

คุณแม่จับน้องนั่ง อุ้มน้องบ่อยๆค่ะอุ้มพาดบ่า ลูกสาวเราคอเเข็งตั้งแต่สองเดือนกว่าๆ

บ้านนี้ 2 เดือนครึ่งพยายามจะคว่ำแต่ก็ยังไม่ได้ ต้องรอลุ้นตลอดเวลาน้องพยายามจะควำ้

Câu hỏi liên quan