แม่ๆมาอัพเดตพัฒนาการน้องๆทีมมกรา66กันค่ะ

น้องๆทีมมกรา66ไปถึงไหนกันบ้างแล้วคะ บ้านนี้น้องเกิด19มกรา66 วันนี้3เดือน15วันแล้วค่ะ น้องเริ่มรู้เวลามากขึ้น เช่ามาจะต้องเปิดไฟคุยกับเค้าตลอดแล้วอาบน้ำย้ายห้องนอนไม่งั้นร้องบ้านแตกค่ะ พอกลางคืนก็ต้องกลับห้องนอนปิดไฟไม่งั้นไม่ยอมนอนค่ะ น้องบ้านนี้นอนเองค่ะแต่ต้องตรงเวลาตลอดค่ะ 3-4วันมานี้น้องพยายามจะคว่ำหลายรอบมากค่ะแต่แม่ยังต้องช่วยดันก้นอยู่ เมื่อเช้าแม่แค่เอามือแตะๆก้นน้องก็คว่ำเลยค่ะ คาดว่าอีกไม่กี่วันน้องน่าจะคว่ำได้แล้ว และน้องเริ่มเอามือจับขวดนมเองแล้วค่ะแต่ยังจับๆหลุดๆอยู่ค่ะ บ้านอื่นเป็นยังไงกันบ้างแล้วคะ

11 Các câu trả lời

4 เดือน น้ำหนัก 7 กิโลกรัม😆😆