แม่ๆบ้านไหนประสบปัญหานี้บ้างคะ

น้องไอเดียได้ 1 เดือนแล้วค่ะ น้องเป็นเด็กเลี้ยงง่ายไม่ร้อง หลับอย่างเดียว แต่ในแต่ละวันน้องจะมีช่วงที่งอแง 2 ข่วงคือช่วงเช้าและก่อนนอน อาการของน้องคือน้องจะกินนมจนหลับไป แม่คิดว่าลูกหลับสนิทเลยวางน้องนอน พอวางนอนได้แปปเดียวก็ตื่นเลยต้องอุ้มอีก คราวนี้งอแงอ้าปากหานมอีก แม่ก็ให้กินค่ะแต่กินไปด้วยร้องไปด้วยถีบขาไปด้วย เอามือดันออกแล้วก็ร้องอ้าปากหาต่อ ทั้งอุ้มเดินไปมา พูดคุยด้วย นอนให้นม นั่งให้นม สลับเต้าก็แล้วก็ไม่หาย ร้องจะกินจนฉี่ใส่แม่ 5-6 รอบ เป็นประมาณ 2-4 ชั่วโมงถึงจะค่อยๆหายแล้วหลับเองค่ะ ทามหาหิงค์กันไว้ตลอดกลัวน้องปวดท้อง ทาแล้วเงียบไปแปปเดียวก็เป็นเหมือนเดิมอีก แม่ๆบ้านไหนประสบปัญหาแบบนี้บ้างคะ แล้วมีวิธ๊แก้ยังไงบ้างคะ

1 Các câu trả lời

แม่คะ น้องถีบ น้องดัน คือน้องอิ่มแล้วค่ะ ทานต่อไม่ไหวแล้ว แค่อยากจุ๊บ อยากอุ้มให้อุ่นใจ แนะนำแม่ ปั๊มนมออกให้เต้านิ่มแล้วให้น้องจุ๊บ หรือหาจุกหลอกให้น้องค่ะ แม่อุ้มน้อง ให้เข่าชันติดพุง ก้นย้อยๆ คล้ายๆท่าที่นอนขดในท้อง น้องจะชอบค่ะ ✌✌ แนะนำหลังกินนมทุกครั้งต้องจับน้องเรอด้วยนะคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ วันนี้จะลองทำนะคะ ☺️❤️

Câu hỏi liên quan