3 Các câu trả lời

ผักตระกูลหัว ทำให้อึยากครับ เช่น ฟักทอง แครอท มันต่างๆ ให้ทานผักใบเขียวเสริมครับ แล้วมื้อบ่ายๆ ให้ทานผลไม้บดละเอียด อย่างเช่น มะละกอสุก มะม่วงสุก ครับ

พาหาหมอกระตุ้นอึค่ะ แม่งดฟักทองให้น้องดูค่ะ บ้านนี้กินฟักทอง แครอท ข้าวโพดก็ไม่ค่อยอึ พวกผักกินหัวอาจทำให้อึยากค่ะ

ลองให้น้องกินผลไม้เช่นมะละกอ แก้วมังกร ดูค่ะ

บ้านนี้ 3-4 วัน ถึงจะถ่าย แม่ให้กินทั้งมะละกอ แก้วมังกรแล้วก็ยังไม่ถ่าย ส่วนหนึ่งคิดว่าน้องอาจจะดื่มน้ำน้อยด้วยค่ะ

Câu hỏi liên quan