น้ำหนักน้อง

น้องได้4เดือนตัวเล็กน้ำหนัก6โล​น้อยไปไหมค่ะ#คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

น้ำหนักน้อง
2 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ปกตินะแม่ ถ้าแม่อยากรุ้ว่าน้องน้ำหนักตามเกณตามวัยป่าว สมุดสีชมพูมีบอกนะแม่ เหมือนแบบฝึกหัดเลย ใส่ส่วนสูง นน ลูกก็จะรู้คะ คุณหมอเคยหัดให้ทำ ส่วนคัวบ้านนี้ ลูก นน 6.5 น้อง4เดือนคะ

2y trước

บ้านนี้เคยสงสัยคะ หมอเลยสอนวิธีการดูว่าน้องสมส่วนรึป่าว ในสมุดสีชมพูคะ เป็นความรู้มากๆ แม่ลองขอให้คุณหมอสอนนะคะ

น้องก็ดูจำ้มำ่ดีนะคะ แบบนี้แหละสมส่วนแล้วแม่ จำ้มำ่น้อยๆ น่าเอ็นดูมากๆ

2y trước

มันมีสเกลค่าเฉลี่ยบอกในสมุด หรือว่าค่าเฉลี่ยนว่าเด็กอายุเท่านี้ควรหนักเท่าไหร่ _ไม่ก็ถามหมอค่ะ หมอมีวิธีคิดของเค้า_ คนรอบข้างไม่ใช่หมอค่ะ อย่าหวั่นไหวให้มาก จะตัวเล็กตัวใหญ่ตราบใดน้องแข็งแรงพัฒนาการดีคือจบ