11 Các câu trả lời

น้องใส่แพมเพิสเยอะไปมั้ยคะแม่ ใช้ผ้าอ้อมแทนดะกว่าค่ะ บ้านนี้เป็นตอนน้องได้4วัน ใส่แค่ตอนนอน ตอนกลางวันปล่อยโล่ง ใช่สำลีจุ่มน้ำต้มสุกเช็ดทพความสะอาดตามด้วยทาบีแพนเทนค่ะ 3-4วันก็หาย แต่เพื่อความสบายใจคุณแม่พาน้องหาหมอก่อนได้ค่ะ

น้องน่าจะแพ้แพมเพิสด้วยค่ะ+น้องถ่ายเยอะวันละหลายครั้งเลย ตอนนี้เปลี่ยนเพิสแล้วก็ใส่ให้น้อยลง เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

แม่ลองใช้แป้ง โยคีดูนะคะ แล้วก็แป้งพวกนี้ค่ะ ส่วนตัวที่บ้านใช้แบบนี้อากาศร้อนก็ช่วยได้ เป็นแป้งสำหรับเด็ก ระวังเข้าอวัยวะน้องพอ แม่ลองอ่านคู่มือดูก็ได้ค่ะ

ใช้อยู่ค่ะทานิดๆเริ่มหายแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

น้องน่าจะแสบมากเลย บ้านนี้ท้องแรกใช้ผ้าอ้อม เดือนกว่าเลย กลัวเเพ้แพมเพิส แม่ลองให้น้องใส่ผ้าอ้อมแทนนะคะ ขยันเปลี่ยนขยันซักเอา🥹

น้องแพ้เพิสด้วยค่ะ สงสารมากเลย ตอนกลางวันใส่กางเกง,ผ้าอ้อมแทนแล้วค่ะ

บ้านนี้ใช่แป้งศรีจันทร์ตลอดทุกครั้งที่เปี่ยนและอาบน้ำเสร้จ พอน้องเริ่มฉี่ถ่ายก็เปลี่ยนทุกรอบเลยค่ะ

ลองทายาตัวนี่ดูค่ะ ลูกคนแรกเราก้เป็นทายานี่ข้ามวันก้หายย

Super Mum

หาหมอดีกว่าค่ะ เหมือนจะติดเชื้อราด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ😥

ตัวนี้ก็ใช่ดีนะค่ะแม่ๆลองใช้ดูนะค่ะ

แม่ใช้แป้งอะไรทาก้นให้น้องคะถึงหาย

แป้งโยคี่ช่วยได้ค่ะแม่

ไม่กล้าใช้เลยค่ะ😅

ลองใช้แป้งศรีจันทร์ทา

คุณย่าเขาไปซื้อมาทาให้ก็เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ