63 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ รักษาความสะอาดถ้าน้องคันอย่าให้น้องเกาอย่าให้อยู่ในที่ร้อนๆ เดียวก็หายเองค่ะ ถ้าคันให้ทาคารามาย เเละก็ยาทาผื่นเเพ้ผิวหนังอักเสบ ไม่นานก็หายค่ะ

ลูกเราเคยเป็นค่ะ หมอบอกเป็นฮอร์โมนของแม่ตกค้าง มันจะหายไปเอง หมอบอกไม่ต้องทาอะไร แต่เราทาsudocreamค่ะ มันก็หายไปเอง อีกกรณีนึงคือแพ้อาหารผ่านน้ำนมแม่ค่ะ

บ้านนี้เคยเป็นคะ แล้วเคยถามหมอว่าตุ่มอะไรคะตุ่ม ไขมันเดียวก้อหายไปเองห้ามทาแป้งจนกว่าตุ่มจะหายคะ หรือใช้ออยกัอได้คะให้ผิวมีความ ชุ่มชื้นคะ

บ้านนี้น้องก็เป็นค่ะ แต่ยังไม่ได้เอาอะไร ทาเพราะเห็นเค้าบอกกันว่าเป็นผดผื่นจากฮอร์โมน กับผดเหงื่อ ผิวน้องบอบบาง เราไม่กล้าทาอะไรให้

ใช่ค่ะ ตอนแรกคิดเหมือนกันเลย...ผื่นฮอร์โมนจากแม่

ผดแพ้มี ฮอร์โมนจากแม่ สบู่อาบน้ำ น้ำยาซักผ้า ออย ค่ะ แนะนำว่าหาหมอนะคะ จะได้ทราบว่าน้องแพ้อะไร หมอจะได้จ่ายยา / ครีมทา ให้ถูก

เรางดใช้ทุกอย่างก่อนค่ะ เพราะไม่รู้น้องแพ้อะไร อาบน้ำเปล่า ตอนนี้ยุบหมดแล้ว เลยเริ่มใช้ที่ละนิดน้องก็ไม่ขึ้นผื่นค่ะ

ตอนลูกคนแรกเคยเป็นแพ้..ออยขึ้นเต็มเลยคร๊..แม่เอาขมิ้นมาบดแล้วทาบางๆๆ..ผดผื่นค่อยๆๆแห้งแล้วยุบลง..ทาแค่อาทิตย์เดียวเอง

เป็นผื่นฮอร์โมนค่ะ เพราะเด็กแรกเกิดจะผลิตฮอร์โมนออกมาเยอะ ประมาณ2-3วีคจะหายไปเองแต่ถ้าคุณแม่กังวลก็พาไปหาหมอได้ค่ะ

น้องบ้านนี้เป็นเหมือนกันจ้า..เปลื่อยด้วยลองใช้วาสลีนกับแป้งเด็กศรีจันทร์น้าแม่..บ้านี้ก็ใช้หายแล้วจ้าาาา😊👏

น้องบ้านนี้ก็เป็นค่ะ เราใช้ตัวนี้ได้อาทิตย์กว่าหน้าน้องเริ่มดีขึ้นค่ะอยากแนะนำ แต่ราคาสูงนิดหน่อย😄

สนับสนุนตัวนี้อีกเสียงค่ะ หายจริงผิวน้องดีขึ้น แม่ยังแอบเอาไปทาหน้าเลยค่ะ555

Câu hỏi liên quan