33 Các câu trả lời

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ คลอดใหม่ๆๆอาจแพ้น้ำยาซักผ้า และอากาศร้อน ตอนนี้ดีขค้นแล้วค่ะ

ไปหาคุณหมอ ให้คุณหมอเด็กวินิจฉัยดคีกว่าไม่ต้องเดารักษาได้ตรงจุดค่ะ

น่าจะผดร้อนนะคะ แป้งศรีจันทร์ช่วยได้ บ้านนี้ใช้เห็นผลดีมากๆค่ะ

มีหลายสาเหตุค่ะ เป๊นเพราะร้อน อับชื่น หรือ ไม่ก่แพ้พวกแป้ง ค่ะ

บางคนเอาน้ำนมตัวเองทาค่ะ บางคนก้อเอาแป้งศรีจันทร์ค่ะ

ลองทาบีเพนเท้นให้น้องดูนะคะ เผื่อน้องหาย ทาบางๆนะคะ

แม่บ้านนี้ใช้โยคีค่ะ โตแล้วก็ยังใช้อยู่

อาบน้ำอุณภูมิปกติคะ อย่าอาบน้ำอุ่นคะ

ลองให้บีแพนเธนดูนะคะ ทาแบบบางๆค่ะ

แพ้แป้ง อาการร้อน น้ำยาซักผ้า