1ขวบแล้วแต่ยังไม่นอนยาว..ทำไงดีคะ?...กลัวน้องพักผ่อนไม่เพียงพอค่ะ

น้องอายุ 1ขวบแล้ว..แต่ยังไม่นอนยาวเลยค่ะ..ร้องไห้จะขอดูดนมแม่อย่างน้อย2ครั้งต่อตืน..ช่วงเที่ยงคืนและประมานตีสี่..นมแม่นั้นก็เหลือน้อยนิดค่ะ..ให้น้องดูดจนเจ็บเพราะน้องมีฟันแล้วและนมแม่ดูดแล้วไม่ค่อยออก..น้องก็ยิ่งดูดแรง..พยายามกล่อมร้องเพลง..ตบตูด อุ้มแนบอก ให้ดื่มน้ำหรือดื่มนมจากขวดนมก็แล้ว..แต่ไม่เป็นผลเลยค่ะ...ถ้าไม่ได้ดูดนมจากเต้าจะร้องดังมากๆ..ร้องจะสะอึกสะอื้นเลยค่ะ..คุณแม่ท่านใดมีคำแนะนำช่วยทีนะคะ...#ท้องแรกคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ลูกคนแรก #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #MamyPokoThailand

1 Các câu trả lời

VIP Member

ฝึกในน้องดูดขวดค่ะ หาจุกที่เหมือนนมแม่ ถ้าคุณแม่น้ำนมเริ่มน้อยก็ให้น้องกินนมกล่องเลยค่ะ