2 Các câu trả lời

น้องกินนมแม่หรือเปล่าคะ ต้องดูว่าน้องแพ้อะไร บ้านนี้ตอนน้องทานนมแม่ แล้วช่วงนั้นแม่ทานถั่วลิสงเยอะน้องก็ถ่ายออกมามีมูกเลือดปนค่ะ เราต้องคอยสังเกตดูว่าเราทานอะไรไป แล้วน้องถ่ายมีมูกเลือดปนก็แปลว่าน้อง แพ้ อาหารชนิดนั้นคุณแม่ต้องงดไปก่อนเลยระหว่างให้นมลูก ถ้าอยากทานจริงๆ รอให้ลูก อดนมแม่ก่อนนะคะ

สรุปน้องแพ้พืชตะกลูถั่วค่ะ ตอนนี้น้องหายเป็นปกติแล้วค่ะ

Super Mum

ขอให้น้องดีขึ้นไวๆ นะคะ ตอนน้องเล็กๆ เคยมีถ่ายบ่อย มูก และปนเลือดนิดหน่อย ไม่ได้หาหมอ น้องก็ไม่เป็นอะไรค่ะ

Câu hỏi liên quan