3 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็ติดหันข้างเดียวค่ะ เวลาจับคว่ำ แต่หมอบอกให้ฝึกจับคว่ำบ่อยๆวัยนี้ต้องชันคอได้แล้วค่ะ จับคว่ำมา 6 วันน้องเริ่มชันคอเก่งขึ้นนานขึ้นค่ะ พยายามฝึกน้องให้ชันคอนะคะ อันนี้หมอแนะนำมาค่ะ จับน้องนอนหงายให้เอาของเล่นสีสดใสให้น้องมองแล้วขยับไปทางด้านซ้ายทีขวาทีให้น้องมองตามค่ะ บ้านนี้ก็ฝึกอยู่ค่ะน้องจะได้ไม่ติดหันคอด้านเดียวค่ะ

ค่อยๆฝึกจับหันซ้ายขวาบ่อยๆค่ะ น้อง2เดือนคอยังไม่แข็ง น้องยังไม่รู้จะต้องหันไปทางไหน

บ้านนี้หันซ้ายตลอดจับหันขวาก็หันไปซ้าย

Câu hỏi liên quan