10 Các câu trả lời

ต่อมไขมันค่ะ สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ด ยุบเองได้แม่ไม่เป็นไร แต่ถ้าขึ้นเยอะเรื่อย ๆ พาหาหมออตรวจก็ได้ค่ะ

บ้านนี้กะเป็นจร้าไปหาหมอเเล้วหมอบอกเป็นเพราะอากาศร้อน เลยทำให้เกิดตุ้มใสๆถ้าเราจิ้มมันจะเเตก

อย่าจิ้มดีกว่าค่ะ เสี่ยงติดเชื้อ แล้วจะหายยาก

เดี๋ยวก็หายค่ะพักนึง ห้ามอาบน้ำที่อุ่นมากเกินไปด้วยนะคะ อุ่นแบบพอดีๆพอค่ะ

แม่ใช้น้ำมันมะพร้าวมาทาทิ้งไว้ให้น้องก่อนอาบน้ำคะ เดี๋ยวก็หายคะ

น่าจะอากาศร้อนคะแม่ และน้องกำลังปรับตัวกับสภาพอากาศคะ

บ้านนี้น้อง9วันก็ขึ้นจ้าไม่เป็นไรเลยปกตค่ะ

เดียวก็หายค่ะแม่ อย่าไปเกะเกาให้ลูกนะค่ะ

Super Mum

ปกติค่ะเดียวก็หายไปเองห้ามแกะนะค่ะ

เดี๋ยวก้หายค่ะบ้านนี้ก้เป็นค่ะ

ต่อมไขมันค่ะ เดี๋ยวก็หายค่ะ