4 Các câu trả lời

บ้านนี้แล้วแต่อารมณ์นางเลยค่ะ ตอนเช้าตื่นมาจะหิวหน่อย บางที 3 บางที 4 บางครั้งถ้าหิวมากๆ 5 ออนซ์ยังเคยมีเลยค่ะ แต่ส่วนใหญ่ก็จะ 3 นะคะ ป้อนทุก 2-3 ชม. ค่ะ ยกเว้นตอนกลางคืน ปล่อยให้นอนยาวจนเช้าได้แล้วค่ะ นางจะหิวนมแล้วตื่นเองเลยค่ะ

บ้านนี้หนักกว่า7เดือนกินแค่ครั่งล่ะ3ออนซ์ค่ะ ชงเพิ่มให้ก็กินเหลือ เฉลี่ยๆวันนึงน่าจะประมาน30ออนซ์ได้ แต่น้องทานข้าวเยอะอยู่ แม่ก็กลุ่มใจเหมือนกันค่ะ

คำนวนออนซ์ตามน้ำหนักน้องได้เลยค่ะแม่ จะอยู่ราวๆ24-32ออนซ์ต่อวัน ลูกเรากินไม่เกินครั้งละ4ออนซ์ค่ะ เอาใส่ขวดไว้เลย 7-8ขวดต่อวัน

เกือบ 5 ออน ค