6 Các câu trả lời

ให้กินแต่นมก็เพียงพอแล้วค่ะคุณพ่อ อาหารอย่างอื่นเริ่มต้นที่ 6 เดือนนะคะ ตอนนี้น้องยังเล็กไป ระบบย่อยอาหาร ลำไส้ยังไม่พร้อมรับอย่างอื่นค่ะ คุณพ่อลองหาข่าวเด็กที่ทานกล้วยแล้วลำไส้อุดตันดูได้นะคะ น่าสงสาร

ให้กินแต่นมแม่เถอะค่ะ อาหารเสริมค่อยให้ตอนหกเดือนค่ะ อย่าดื้อนะค่ะคุณพ่อ ลำไส้และกระเพาะของเด็กยังไม่สามารถย่อยอาหารได้ดี กินเข้าไปก็จะเป็นอันตรายต่อเด็ก พยายามหาข่าวดูเยอะๆนะค่ะ มีออกเกลื่อนไป

VIP Member

บ้านนี้ให้กินกล้วยบดเหมือนกันค่ะน้องกินเก่งกินนมแปปเดียวหิว. ตอนนี้น้องเกือบสามเดือนจ้า

เดือนกว่าๆค่ะ

ระวังลำไส้กลืนกันนะคะ อาหารเสริมเริ่มตอน 6เดือนเท่านั้นหรือตามหมอสั่ง 🙄 🙄

ไม่น่าจะมีบ้านไหนทำนะ เขากินกันตอน6เดือนโน้น

ทานอาหารเสริมเริ่ม 6 เดือนค่ะ

ระบบย่อยอาหารจะย่อยไม่ได้เอา น้องเขายังเล็กเกิน ปกติคือหลัง6เดือนครับ

Câu hỏi liên quan