1 Các câu trả lời

เป็นค่ะเพราะตอนแรกเกิดอยู่ตู้ทำให้ติดแนะให้ใช้ขวดหลายรู ไม่ดูดไม่ไหล และก็ให้เข้าเต้าตอนเค้าหลับค่ะ พอเค้าหลับละถึงเวลาทานนมเอาจุกขวดแหย่ให้อ้าปาก พออ้าปากก็เอาเต้ายัดถึงลานนมนะคะ ให้เค้าหัดดูด ทำทุกวันตอนกลางวันก็ให้เค้าดูดวันละครั้ง ดูดครั้ง 2 ครั้งก็ยังดี ถ้าเค้าไม่ดูดเต้าสักทีและแม่ไม่มีงบซื้อจุกเสมือนก็ให้ใจแข็งไม่ต้องเปลี่ยนจุกmเมื่อเค้าถึงสามเดือนค่ะพอเค้ารู้สึกว่านมแม่ดูดง่ายกว่าขวดเค้าจะดูดเต้าแทน

Câu hỏi liên quan