5 Các câu trả lời

ลูกสาวคลอดก่อนกำหนด 35+2 วีค นน. 2595 ช่วง 3 วันแรกกินน้อย นอนเยอะค่ะ วันออกจากรพ. หมอว่าเหลืองหน่อยๆ ให้กลับไปกินเยอะๆ กินเยอะ ฉี่เยอะ ถ่ายเยอะ สารเหลืองก็จะค่อยๆ ลดลง กลับมาบ้าน ปลุกกินนมทุก 3ชม. ค่ะ พยายามปลุก ช่วง 2 สัปดาห์แรก จะปลุกยากมากค่ะ ของลูกสาวประมาณ 2 สัปดาห์กว่าๆ เรื่องตัวเหลืองก็ดีขึ้นค่ะ

ปกติค่ะแม่ ตอนคลอดน้องน้ำหนัก 2510 กรัมเองเหมือนกันค่ะ น้องนอนตลอด ไม่ร้องกวน แต่ต้องปลุกทุก 3 ชั่วโมงให้มาดูดนม เพื่อให้น้องฉี่และอึบ่อยๆ สารเหลืองจะขับออกผ่านฉี่และอึค่ะ พยายามให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆ อาการตัวเหลืองจะลดลงไปเอง สู้ๆนะคะ

เหมือนกันค่ะ น้องคลอดมา 2650 ค่าตัวเหลืองสูงกว่าเกณฑ์ต้องส่องไฟ อาทิตย์แรกที่กลับบ้านน้องนอนนานมากกินนิดเดียว แต่พอเริ่ม เข้าอาทิตย์ที่สอง กินเยอะขึ้นและไม่ยอมนอนแล้วค่ะ นอนยากมากกกกก

VIP Member

ปลุกกินนมทุกๆ3ชมกินเยอะๆจะได้อึฉี่เยอะๆจะช่วยได้ค่ะบ้านนี้คลอดก่อนกำหนดเหมือนกันนน.2300

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-105133)