20 Các câu trả lời

น้อยนะคะ เราก็33w แต่ 2,400 นี่ก็เยอะเกิน พื้นฐานเราชอบกินอาหารสุขภาพอยู่แล้ว กล้วย นมทุกอย่าง เปรี้ยว หวาน จืดได้หมด ไข่ ไม่ชอบกินขนมจุ๊กจิ๊กอยู่แล้ว ที่พูดมา เรากินได้ไม่เยอะนะ เหมือนอิ่มไวขึ้น แล้วเราก็ขี้เบื่ออาหารด้วย เปลี่ยนไปเรื่อย และพอรู้ว่าท้องก็พยามยามกินตับเป็นประจำ ยาบำรุงที่หมอให้ ไม่เคยลืม แค่นั้นค่ะ

แม่ดูในแอปหรือหมอคำนวณให้ค่ะ ถ้าในแอปไม่ตรงหรอค่ะ แนะนำแม่ทานกล้วยน้ำหว้าวันล่ะ2ลูก+ไข่ต้มด้วยน่ะค่ะ...ส่วนตัวทานแบบนี้ลูกออกมาก็น้ำหนักดีน่ะค่ะ คนแรก 3,550กรัม คนสองตอนนี้37weekจะคลอด27นี้ค่ะหมอคำนวณให้3,377กรัมค่ะ แม่ๆลองทานดูน่ะค่ะ✌✌✌✌

VIP Member

บ้านนี้33วีค 1800 ก. หมอก็บอกทานโปรตีนเยอะๆค่ะ ลองทาน นม ไข่ต้ม กล้วย น้ำเต้าหู้ ทุกมื้ออาหารดูนะค่ะ บ้านนี้ก็ลุ้นว่าจะเพิ่มขึ้นเยอะมั๊ย

บำรุงเยอะๆค่ะ ตอนเราท้อง หมอบอกว่าน้องน้ำหนัก แค่ 1800 ตอนอายุครรภ์ 7เดือน ก็กินอาหารบำรุงไปตอนคลอดออกมา 3,100 สู้ๆค่ะ คุณแม่

ทานอาหารให้ครบห้าหมู่คะ ช่วงใกล้คลอดน้ำหนักยิ่งขึ้นคะ ช่วงนี้ก็พยายามทานให้ครบห้าหมู่ไปก่อนคะ ☺

แบ่งทานหลายๆมื้อ พออิ่มเลือกอาหารที่มีประโยชน์ ถ้ากินเป็นมื้อทีเดียวจะลงแต่แม่คะ เรา 30 week 1700 g

นน.​ น้องน้อยไปค่ะแม่​ ต้องอยู่ประมาณ​ 1900 แม่ต้องเน้นพวก​เนื้อสัตว์​ ไข่​ นม​ ค่ะ

บ้านนี้ 31 w น้ำหนักน้อง 1798g แม่บ้านนี้กินไข่ กล้วยนมตาหมีทุกสีเรย จ้าาา

ทานไข่ต้มวันละ 2 ฟอง นมวัว 3 กล่อง กล้วยน้ำว้า 2 ลูก ช่วยได้คะ

แม่บ้านนี้35w+4dน้องหนัก2813แล้วค่ะ กินนมกินไข่,กล้วยน้ำว้า

Câu hỏi liên quan