7 Các câu trả lời

ถ้าแม่ให้น้องเข้าเต้า แม่บีบน้ำนมใสๆออกก่อนค่ะ ส่วนนั้นจะเป็นคล้ายๆยาระบายอ่อนๆ หลังจากนั้นค่อยให้น้องเข้าเต้ากินนมขาวข้นๆจร้า เป็นส่วนไขมันดีเพิ่มน้ำหนัก เทคนิคของแม่บ้านนี้ปั๊มนมหลังจากน้องกินอิ่มแล้วให้เกลี้ยงเต้า แรกๆเอาใส่ขวดให้น้องกินมื้อต่อไปค่ะ ต่อมาก็ทำสต็อคละจร้า ตอนนี้น้อง 1 เดือน 3 วัน น้ำหนักเพิ่มโลครึ่งหลังจากออกโรงพยาบาลค่ะ สู้ๆค่ะ คิดบวกว่าเราต้องทำได้ ^_^

บ้านนี้ก้อคลอดก่อนก่อนกำหนด1เดือน นน2300จ้าตอนนี้น้องได้2เดือน20วัน6โลแร้วคะไห้กินนมแม่อย่างเดียวคะบ้านนี้ปลูกทุก2ชั่วโมงคะ

ถ้าน้องทานนมแม่อย่างเดียว แม่ควรทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ค่ะ เลือกแต่อาหารดีๆ หมูไก่ เพื่อจะได้น้ำนมที่มีคุณภาพค่ะ

ได้จ้า แต่นมแม่ดีที่สุดคะ ควรทานมื้อละ 2-3 ออน คะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-108663)

VIP Member

ให้ลุกกินนมบ่อยๆ3ชม.ก็ปลุกกินนม

เราก็คลอดก่อนกำหนดนน.2300แต่ตอนนี้8เดือนนน7โลถือว่าตามเกนและน้องก็แข็งแรงดีค่ะเเต่น้องไม่อ้วนน่ะค่ะ

ปลุกลูกมากินนมบ่อยบ่อยจ้า

คลอดกี่วีคแร้วค้ะ