14 Các câu trả lời

ปกติคะ พอเด็กออกมาแล้วเค้าจะฉี่ละอึ ดังนั้นน้ำหนักจะมีลงบ้าง เดียวกินนมก็ขึ้นเองคะ อย่าวิตกกังวล ส่วนตัวเหลือง ถ้าคุณแม่อยากให้ชัวก็ไปเจาะตัวเหลืองคะ ถ้าค่าไม่เกณฑ์ก็ไม่เป็นไรคะ เรานี้คลอดมาลูกน้ำหนักก็ลดลง เจาะตัวเหลือง2รอบ ค่าปกติ ตอนนี้น้ำหนักขึ้นปกติ เพราะกินนม

36สัปดาห์คือปกตินะคะ ไม่เรียกก่อนกำหนดคะ ตั้งแต่36สัปดาห์ขึ้นไปสามารถคลอดได้แล้วค่ะ ส่วนเรื่องน้ำหนักน้องลดลงเป็นปกติค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ เอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆให้น้องทานนมแม่เดี๋ยวน้ำหนัก้อปกติค่ะ ไม่เกิดภาวะตัวเหลืองด้วย

ไม่ต้องตกใจนะคะ ธรรมดาที่นน.จะลดลง10%บ้านนี้คลอดตามกำหนด แต่นน.น้อยมากแค่2.1 น้อยมากค่ะแต่ตัวไม่เหลือง ตอนนี้น้องแข็งแรง สมบูรณ์​ แล้วค่ะ มาโตข้างนอกได้นะคะเปนกำลังใจ​ให้ค่ะ

เรื่องปกติค่ะที่น้ำหนักลูกหาย เพราะน้ำนมเรายังผลิต ออกมาเยอะลูกก็กินได้น้อย ไม่อิ่ม น้ำหนักก็ลด

VIP Member

ถ้าน้องกินนมเยอะๆนน.ก็ขึ้นค่ะและจะไม่มีภาวะตัวเหลืองด้วย..บ้านนี้คลอดก่อนนน.น้อง2300

บ้านนี้ก็คลอดก่อนกำหนดค่ะ คลอดตอน31สัปดาห์ แรกคลอด2140. นอนรพ.น้ำหนักเคยลงเหลือ1900

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-73820)

อยู่ในมือคุณหมอแล้วไม่ต้องเครียดค่ะคุณแม่ เครียดมากเดี๋ยวน้ำนมหายนะคะ

ปกติค่ะ น้ำหนักชั่งตอนคลอดกับหลังคลอด น้ำหนักเด็กทุกคนจะลดลงค่ะ.

เดี๋ยวน้องจะแข็งแรงและกินเก่งโตเร็วค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะคุณแม่

Câu hỏi liên quan