41 Các câu trả lời

บ้านนี้ทะยอยซื้อตั้งแต่5เดือนค่ะ แม่สามียายสามีห้ามแต่ไม่สนใจ ลูกเราเราต้องเตรียมพร้อมไว้ ถึงเวลาคลอดจะได้ไม่วุ่นวาย มันแค่ความเชื่อโบราณไม่เคยคิดสนใจจ้า

ถ้ากลัวก็เริ่มซื้อตอน7เดือนค่ะ ท้องเเรกเราถือเลยเริ่มซื้อตอน7เดือน ตอนนี้ท้อง2 เข้าเดือนที่6จะเริ่มซื้อเเล้วค่ะ อายุมากขึ้นเด๋วเตรียมไม่ไหว

VIP Member

โปร 11.11 หรือ โปร 12.12 มาก็ซื้อเถอะค่ะ ได้ประหยัดไปเยอะเลย เราเตรียมตั้งแต่รู้เพศ จะคลอดเดือนหน้าตอนนี้เอฟแต่เสื้อผ้าตอนลูกโตแบบชิลๆ 5555

VIP Member

แม่เราก็ถือค่ะ แต่เราแอบซื้อของที่ต้องใช้ในรพ.ไว้ก่อน เพราะต้องซักก่อนให้น้องใส่ค่ะ เพื่อนเราบอกว่าไม่เตรียมไปพยาบาลด่าค่ะ

โบราณเค้าเชื่อแบบนั้นค่ะแต่ว่าเราก็เตรียมตั้งแต่สี่ห้าเดือนแล้วซื้อทีละนิดทีละหน่อยเพราะเราไม่มีเงินมากที่จซื้อทีเดียว

ค่ะแม่

ท้องแรกเตรียมของตั้งแต่ท้องได้6เดือนจ้า ถ้าไม่เตรียมเองก็ไม่ใครเตรียมให้ ท้อง2นี้ก็น่าจะรอรู้เพศถึงจะเตรียมของจ้า

VIP Member

ไม่เกี่ยวหรอกแม่ เด็กไม่อยู่มันเกี่ยวกับมดลูกสุขภาพแม่ล้วนๆ บางทีพฤติกรรมของแม่ในชีวิตประจำวันก็อาจเสี่ยงหลุดได้

บ้านนี้เตรียมตอนสะดวกค่ะ เช็คของไปเรื่อยๆ เผื่อขาดอะไร จะได้ซื้อเพิ่ม 32w ละ ยังไม่ครบเลยค่า 😅😅😅😅

บ้านนี้ก้5เดือน ค่อยซื้อ 7-8 เดือน ดีกว่าค่ะ เพราะแถวบ้านเจอมาแล้ว เตรียมของไว้เยอะมากแต่น้องไม่อยู่

บ้านนี้ทยอยสั่งตอน 5 เดือนค่ะ เรื่อยๆ จนครบตอน 7 เดือน และเริ่มซัก ตอน 8 เดือน พร้อมไปคลอดแล้วจร้า

Câu hỏi liên quan