10 Các câu trả lời

กินน้อยๆแต่กินบ่อยๆ ทานอาหารที่ย่อยง่ายๆดื่มน้ำเยอะๆ พักผ่อนเยอะๆคะ ทานน้ำผลไม้ จิบน้ำขิงอุ่นๆ พกยาดมติดตัวคะ😆

ของเราตอนแรกๆ กินน้ำ ก็อ้วกค่ะ กินได้แต่ ผลไม้ ซื้อกินเกือบทุกวันค่ะ ข้าวทานได้น้อยมาก 1คำ-2คำ ก็เบื่อค่ะ

กินน้อยๆกินบ่อยๆ..พยายามอย่ากินที่เราเหม็น สู้ สู้นะคะ อีก 2-3เดือน ก้อเริ่มดีขึ้น พักผ่อนเยอะๆนะคะ✌✌

พักผ่อนเยอะๆค่ะ ดื่มน้ำเฮลบลูบอย หรือน้ำขิง ช่วยได้ค่ะ

ลองพกยาดมยาหม่องดมนะคะ ทานผลไม้สดเปรี้ยวๆ พอช่วยได้ค่ะ

ยาดม นี่ติดตัวตลอดเรยจ้ะ บางครั้งก้อเจ้บท้องจนอ้วกแล้วก้อจะเป้นลมยุตลอดเรยจ้ะ

VIP Member

ตอนท้องอ่อนๆค่ะ​ ออกหมดเลยย​ เห็นหน้าสามีก็อ้วกค่ะ

เป็นค่ะตอนท้องอ่อนๆ

บ้านนี้ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ สู้ๆนะคะ หายไวๆค่ะ

ตอนนี้11+5w ทานไรไม่ได้เลยคะ​ ออกหมดจ้าาา​ สงสารลูกงื้ออ​

เริ่มเป็นตอนได้5w จนตอนนี้ 10w เริ่มดีขึ้นแล้ว กินได้มากขึ้น แต่ไม่รู้จะเป็นอีกรึป่าว ตอนนี้กลายเป็นปวดหลังแทนค่ะ

Câu hỏi liên quan