11 Các câu trả lời

มาอัปเดตอาการจ้า จากที่โพสหลังจากน้ำคล่ำแตกตอน6โมงเช้า ก็เริ่มมาปวดท้องทุก5นาทีปวดนาน1นาทีตอน6โมงครึ่ง มาถึงโรงบาลตอน7โมง45 นอนรอตรวจปากมดลูกเปิด3.75เซน เวลา8โมง20เปิด4เซน หมอได้ทำการเจาะถุงน้ำคล่ำไห้อีกรอบ และหลังจากนั้นเริ่มปวดมาขึ้น ปวดทุกๆ3นาทีปวดนาน1นาทีจนเวลาเที่ยงขึ้นหมอเข็นไปขึ้นเตียงคลอด เบ่งนาน34นาทีกว่าจะออกทั้งหมและพยาบาลมาช่วยขย่มเพราะแม่เริ่มหมดแรง ในที่สุดน้องก็คลอดออกมา3870กรัมเพศชาย น้องคือความเจ็บปวดที่งดงามจริงๆค่ะแม่พอคลอดออกมาแล้วโล่งเลย

น้ำหนักดีมากเลยค่ะ บ้านนี้37วีคหมอซาวให้น้ำหนัก2839ค่ะ รอลุ้นอยู่ว่าออกมาจะมากกว่านี้ไหมท้องแรกด้วย

VIP Member

แต่ของเราเสียงดังโป๊ะเลยตกใจมันจะเป็นสีเขียวค่ะอาจจะเป็นแต่ล่ะคนไป

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้อยู่ร. พแล้วค่ะ

VIP Member

ถ้ากลั้นไม่อยู่คือน้ำคร่ำคะ

VIP Member

ตื่นเต้นแทนจังเลยค่ะ🥰

ใช่ค่ะ หาหมอเลยค่ะ 😊

ใช่คะ..ไปหาหมอนะคะ

ใช่ค่ะ

ใช่ค่ะ

ใช่จ้า