7 Các câu trả lời

อารมณ์คุณแม่ตอนตั้งครรภ์ ส่งผลถึงลูกแน่นอนค่ะ แต่ถ้าเด็กคลอดมาแล้วจะเน้นไปที่สังคมครอบครัวและสังคมรอบข้างมากกว่าขึ้นอยู่กับว่าเราจะสอนอะไรให้เค้า และ เค้าจะเห็นอะไรจากสังคมรอบข้าง ถ้าสังคมครอบครัวพูดจาหยาบคายบ่อยๆ ด่ากันรุนแรง กินเหล้าเมายา เค้าก็จำภาพแบบนั้นแล้วคิดว่าการกระทำแบบนั้นเป็นเรื่อบปกติ เค้าก็จะเอามาทำตามอะค่ะ

คิดว่าส่งนะคะ​ เราเป็นคนใจร้อน​ ขี้หงุดหงิด​ ลูกเอามาเต็มๆเลยค่ะ​ ตอนนี้กำลังปรับทั้งแม่ทั้งลูก

ส่งผลค่ะมาจากยีนส์ทั้งของพ่อและแม่ แต่เราว่าการอบรมเลี้ยงดูและสภาพแวดล้อมสำคัญกว่ายีนส์ค่ะ

ส่งได้ค่ะแต่น้อยนะ ส่วนมากขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดูค่ะ

VIP Member

ส่งคะแต่คงน้อย ส่วนมากจะขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดู

อยู่ที่การเลี้ยงดูค่ะ

VIP Member

อาจจะคล้ายๆบ้าง

Câu hỏi liên quan