13 Các câu trả lời

บ้านนี้ น้องได้ 7 วัน มีปัญหาท้องอืด ปรึกษาหมอและพยาบาล เกิดจากน้ำนมแม่เยอะเกิน เพราะน้องดูดจากเต้าค่ะ น้องเลยได้แต่นมใสๆ ส่วนหน้า ต้องบีบออก 1 ออน เอาใสๆ ออกก่อนเข้าเต้าค่ะ ก็โอเคขึ้นค่ะ แต่แอบเสียดาย เพราะเคยอ่านผ่านๆ ว่า นมเหลืองๆ คือนมดีมากๆๆๆ

Super Mum

มีค่ะแม่ ควรให้น้องกินทั้งสองส่วนนะคะ ถ้าเยอะมากก็ทำสต๊อคค่ะ เห็นบางบ้านเอามาอาบให้น้องด้วยนะคะ แต่บ้านนี้ไม่เคยทำค่ะ

มีส่วนช่วยเรื่องขับถ่ายค่ะมีประโยชน์ทั้งสองแบบค่ะ

ปั๊มใส่ถุงแช่ฟิชไว้ค่ะ กินไม่ทันก็เอาไว้อาบได้ค่ะ

ส่วนแรกสารอาหารจะมากนะคะแม่อย่าป้ำทิ้งเลยเสียดาย

เคยได้ยินมาว่านมส่วนแรกช่วยเรื่องขับถ่ายค่ะ

ส่วนแรกห้ามทิ้งค่ะ มีประโยชน์มากจ้า

ไม่ต้องปั้มทิ้งค่ะ นมแม่มีประโยชน์

นมแม่ทุกส่วนมีสารอาหารค่ะ

Super Mum

มีประโยชน์​ทั้ง 2 ส่วนค่ะ