6 Các câu trả lời

เปนเหมือนกันค่ะพอดีวันนั้นไปทำทุระทั้งวันไม่ได้ปั้มพอวันถัดมาน้ำนมเริ่มปั้มได้น้อยค่ะ

ตอนนี้เครียดเหมือนกันค่ะแม่ปั้มให้ลุกกินไม่ทันน้องไม่เอาเต้าด้วยค่ะไม่อยากเสริมนมผงให้เขาเลยกำลังกินเครื่องสำเร็จหัวปลียุ่พึ่งกินได้สองวันไม่รุ้จะได่ผลหรือป่าวค่ะ

ส่วนตัวกินยากระตุ้นน้ำนม​และขยันปั้มทุก2-3ชม. 3วันก้กลับมาข้างละ4-5ออนซ์เหมือนเดิมค่ะ

หดเหมือนกันค่ะ ต้องกลับมาขยันปั๊มตามรอบ โดยเฉพาะรอบดึกค่ะ

ปั้มเหมือนเดิม เดียวก็เพิ่มขึ้น อย่าตกรอบอีก

ขอบคุณค่ะ

พยายามปั๊มบ่อยๆเอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ

ทานน่ำเยอะ ปั้มอย่าให้ตกรอบค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan