1 Các câu trả lời

บ้านนี้ตอนท้องแล้วแพ้ท้องหนักๆ คุณหมอที่ศิริราชให้กินยา dimenhydrinate 50 mg. ค่ะ (ตัวเดียวกับยาแก้เมารถอ่ะจ้า) ซึ่งบ้านนี้ต้องกินตลอดจนวันก่อนคลอดเลยค่ะ แต่ลูกคลอดออกมาแข็งแรงดีมาก และตัวโตมากค่ะ หนักเกือบ 4 โล ผ่านเชิงกรานแม่ไม่ได้เลย ต้องผ่าเลยจ้า 55555 แต่ส่วนตัวคิดว่าควรให้คุณหมอเป็นคนสั่งยาให้นะคะ ไม่ควรซื้อทานเองค่ะ เพราะต้องให้หมอประเมินจากร่างกายของคุณแม่ค่ะ สู้ๆนะคะแม่ ขอให้ดีขึ้นไวๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan