147 Các câu trả lời

ฝากศิริราชคลินิคนอกเวลาเหมือนกัน ซาวด์เกือบทุกครั้งเลยนะคะ ซาวด์ตั้งแต่ 6 วีค เจอแต่ถุง รอบต่อไป 8 วีคก็ซาวด์ค่ะ เพื่อนฝากหมอเดียวกันก็ซาวด์เหมือนกันตามปกติ

พอดีฝากศิริราชนอกเวลาเหมือนกันพอจะซาวด์​ก็จะนัดมาวันธรรมดามาซาวด์​ที่ตึก100ปีคะ

หมอไม่ซาวเพราะอายุครรภ์ยังน้อยไปค่ะแม่ซาวไปก็จะยังไม่เห็นอะไรบ้านนี้ตอน9วีคหมอก็ไม่ซาวค่ะนัดมาซาวตอน12วีคเพื่อความชัดเจนและประหยัดค่าใช้จ่ายแม่ด้วย

หมอนัดครั้งหน้า ไม่บอกว่านัดซาวด์ด้วยนะคะ ถ้าครั้งหน้าไม่ซาวด์ คงต้องไปหาซาวด์เองที่อื่นแล้วค่ะ

6wอาจจะยังไม่เห็นตัวเด็ก หมอก้อเลยยังไม่ซาวให้ค่ะ อาจจะกลัวแม่กังวล บ้านนี้6wก้อยังไม่เจอตัว กังวลกลัวจะเป็นท้องลม เลยแอบไปซาวตามคลีนิคตอน8w ถึงเจอตัวน้อง

สอบถามค่ะแม่จาก 6w ถึง 8w แม่มีอาการคัดตึงเต้านมตลอดไหมค่ะ

ครั้งแรก ไปตรวจตอน6wผ่านหน้าท้องไม่เจอ เจอแต่ถุง หมอเลยตรวจผ่านช่องคลอด ได้ยินเสียงหัวใจ ซาวด์ให้อีกครั้งตอน12wรอบนี้ชัดเจนมีขยับแข้งขยับขาด้วย🤗

เพื่อความสบายใจไปซาวด์คลีนิคเลย เราซาวด์ครั้งแรกตอน5w ไม่เห็นอะไรเลย หมอนัดอีกที 10 w เราร้อนใจ เลยไปซาวด์เองตอน8w เห็นเป็นก้อน ค่อยโล่งใจหน่อยค่ะ

ถ้าอยากซาวเพื่อความสบายใจ แม่ไปซาวคลีนิคเลยค่ะ ได้สบายใจ บ้านนี้ฝาก ร.พ หมอก็ไม่ซาว แต่แม่ไปซาวเองที่คลีนิคค่ะ ซาวดูเพศดูความสมบูรณ์ของน้อง

VIP Member

12 สัปดาห์แล้ว อยากซาวเช่นกันหมอนัดเดือนนี้วันที่5ถ้าไม่ทำให้ก้อจะย้ายไปคลีนิคทางครรภ์โดยเฉพาะค้ะ เพราะเคยแท้งแล้วครั้ง1ไม่ทำห้าอะไรให้เลย

บ้านนี้ 6w6d คุณหมอยังไม่ซาวให้เหมือนกันค่ะ ถ้าแม่อยากซาวจริงๆ ไปที่คลินิกที่ใีเครื่องซาว ให้เขาซาวให้เลยค่ะ #แต่ซาวบ่อยๆไม่ดีนะคะ

ตอนแรกก็กลัวเหมือนกันค่ะ ท้องแรกกังวลมาก เพราะท้องใม่ค่อยออก พอ 4 เดือน หมอให้ซาวด์ เช็คอายุครรภ์ที่แน่นอน เห็นหัว ตัว แขนขา ครบเลยค่ะ

บ้านนี้ไปตรวจซ้ำที่รพ.ตอน8วีค หมอก่ซาวให้นะ มันต้องซาวดูว่าเจอถุงครรภ์ไหม เห้นตัวเด้กรึป่าว แต่ของเราไม่เห้น หมอเลยนัดอีกทีตอน12วีค

Câu hỏi liên quan