61 Các câu trả lời

8เดือน 3โลค่ะ เเตกทั้งตัวท้องขยายไม่ทันหนังท้องมีผื่นด้วย🤣🤣 เเบบว่าลงลูกจริงๆ ถ้าช่วง5เดือนเเรกเราไม่ขึ้นเลยน้ำหนัก ไม่ต้องห่วงค่ะ ซาวด์ดูคุณหมอจะรู้ว่าเด็กในครรภ์น้ำหนักตามเกณฑ์มั้ยค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักลงช่วงแรกจนถึง4-5เดือนไปเกือบ 10 โลค่ะ น้ำหนักขึ้นมารวมๆตอนนี้ 8 เดือน 4-5โลค่ะ แม่ไม่เครียดเรื่องน้ำหนักเพราะหมอแจ้งแม่ทุกเดือนว่าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์น้องแข็งแรงปกติค่ะ

แม่บ้านนี้ 32วีค ขึ้นมา 5 โลเอง มีแต่คนทักท้องเล็กแต่น้ำหนักลูกตอนนี้ 2150 กรัมแล้วค่ะ ก่อนท้องแม่หนัก 44 ตอนนี้ 49 ยังไม่ไปไหนเลยค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลนะคะ แม่ๆ 😊

ขอบคุณค่ะแม่ 🙏🏻😊

อย่าไปกังวลกับน้ำหนักตัวเลยค่ะ ถ้าซาวด์แล้วหมอว่าน้องปกติก็ไม่เป็นไร บานนี้ตอน5เดือนน้ำหนักลด2โลด้วยซ้ำ แต่หมอก็บอกว่าเด็กโตตามเกณฑ์ เข้า6-7 น้ำหนักก็เริ่มขึ้น

ขอบคุณค่ะ🥰🥰

ลูกตัวใหญ่หรือเล็ก ไม่ได้อยู่ที่ นน แม่ค่า เวลาซาวหมอจะบอกค่ะ ถ้านน น้อย หมอก็จะแจ้งแล้วค่ะ ถ้าหมอไม่แจ้งอะไรก็ปกติค่ะ อย่าคิดมาก

ขอบคุณค่ะแม่ สบายใจแล้ว

บ้านนี้9ขีดค่ะแม่ แต่ลูกก็น้ำหนักตามเกณฑ์ปกติดี แต่ตุณหมอก็บอกใผ้กินเยอะไกินอาการให้ครบ5หมู่ค่ะเพราะน้ำหนักขึ้นน้อยไป

บ้านนี้59-60ขึ้นๆลงๆอยู่แบบนี้จนมา7เดือนถึงขึ้นมาเยอะตอนนี้9เดือนน้ำหนักอิแม่พึงจะมา74โลเองแต่น้ำหนักน้องแอบเกิ้นมานิดนึง

บ้านนี้ตอนได้ 5เดือน ก็ขึ้นแค่1โล ซาวด์ดูน้ำหนักลูกก็ตามเกณฑ์ปกติ ตอนนี้ 9เดือนแล้วขึ้นมา 12โล น้ำหนักลงทั้งลูกทั้งแม่

ท้อง 5 เดือนเหมือนกันค่ะขึ้นมาแค่ 2 โล ตอนแรกก็กังวลเหมือนกันค่ะ แต่พอได้ยินหมอบอกว่าน้องตัวใหญ่จัง แม่ก็สบายใจ

บ้านนี้ตอน5เดือนขึ้นมาเเค่2โลก็เเอบกังวลนิดๆกลัวลูกจะตัวเล็กเเต่ตอนนี้37+3วีค น้ำหนักน้องตามเกณต์ค่ะ

Câu hỏi liên quan