16 Các câu trả lời

บ้านนี้ก้เป็นค่ะ35w ปวดท้องน้อยหน่วงไปจิ้มิ้หน่วงไปหลังไปขา ปวดร้าวไปทั้งตัวเลยค่ะ ยิ่งเวลาเดินนี่ขาล็อกไปเลยก็มีค่ะยิ่งเวลานอนเวลาพลิกตัวนี่แทบร้องไห้เลยค่ะ แต่แปลกนะคะท้องแรกกับท้องสองไม่เป็น มาเป็นตอนท้อง3ค่ะ

มดลูกไปกันกำบังลมทำให้เราเจ็บค่ะ คุณแม่ลองบอกหมอดูนะคะ บ้านนี้ก็เป็นหมอจ่ายยาแก้ปวดมาให้ แล้วเราก็บริหารตัวเองไปด้วย ยกแขนสองข้างขึ้นแนวตรง แล้วเอียงตัวไปด้านซ้าย ด้านขวา ทำแบบนี้พอจะช่วยได้อยู่ค่ะ

TapFluencer

ปวดข้างล่างคือน้องเอาหัวลงเชิงกรานค่ะเำื่อเตรียมตัวคลอด ปวดใต้ราวนมเค้าไม่แน่ใจแนะนำแม่ลองไปหาหมอนะคะ บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะเกี่ยวกับกรดไหลย้อนรึป่าวไม่รู้แต่ก็หายไปเองค่ะ

ตำแหน่งเดียวกันทั้ง 2 ที่เลยค่ะ สอบถามหมอที่ฝากครรภ์แล้วค่ะเป็นเรื่องปกติถ้าปวดบ่อยให้กินพาราแต่ถ้าไม่ไหวหมอบอกให้มาหาหมอค่ะ

ถ้ามีอาการปวดบริเวณนั้น น้องอาจจะกลับหัวแล้วนะคะ ถ้าคุณแม่หายใจโล่งขึ้นและปวดบริเวณนั้นแสดงว่าน้องน่าจะกลับหัวแล้วค่ะ

TapFluencer

เป็นปกติของแม่ท้องค่ะแม่ พอคลอดน้องแล้วก็จะหายเจ็บตรงนี้ค่ะแม่ บ้านนี้ท้องแรกท้อง 2 ไม่เจ็บมาเจ็บตอนท้อง 3 ค่ะ

จริงเลยแม่ท้องสามเจ็บกว่าสองท้องที่ผ่านมา

บ้านนี้35วีคเเล้วค่ะ ปวดจี๊ดๆเลยค่ะ เดินก้ปวด นอนพลิกตัวก้ปวด ลุกๆนั่งๆก้ปวด บวมไม่ไหวเเล้วค่ะ

บ้านนี้ ก็ปวดตรงข้างล่างค่ะ ปวดหลัง ปวดทั้งตัว นอนก็นอนไม่ค่อยได้เลยค่ะ นั่งก็ไม่สดวก

เรา34วีค ปวดหน่วงจิมิมากค่าา เวลานอนพลิกตัวแทบร้อง เดินคือยิ่งหน่วงมาก

เปนเหมือนกันเรยค่ะ เวลานอนพลิกตัวแทบน้ำตาไหล

เรา32+4วีคปวดหน่วงจิมิมาก เวลานอนโครตทรมาน เเละเจ็บตรงซี่โครง2ข้างเลยค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ปวดหน่วงไปหมดเลยค่ะ ทั้งขาหนีบจิมิท้องน้อยนอนพลิกตัวทีน้ำตาแทบไหล

Câu hỏi liên quan