32 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันค่ะ..ตอนไปพบหมอที่ฝากครรภ์หมอก็แจ้งค่ะว่าเด็กจะเริ่มตอดแล้วนะตอนแรกคิดว่าไม่ใช่แต่จะเป็นบ่อยช่วงบ่าย เย็น และก่อนนอนค่ะ..เป็นคนตัวเล็กผอมอาจจะรู้สึกไว..ตอนนี้15w3d แล้วจะรู้สึกมากกว่าเดิมค่ะ

ไม่เร็วค่ะจริงๆถ้าซาวดูน้องเริ่มดิ้นตั้งแต่11วีคแล้วค่ะแต่แม่ไม่ค่อยรู้สึกบางคนหนังท้องบางหนาไม่เท่ากันเราท้องสองรู้สึกเบาๆตั้งแต่12-13วีคเหมือนกันค่ะตอนนี้17วีคเริ่มรู้สึกแรงขึ้นค่ะ

ตอนเราซาวตอน12วีค5วัน หมอซาวให้เราเห็นลูกเราดิ้นดุ๊กดิ๊กแล้วนะคะดิ้นเก่งเลย แต่เราไม่รู้สึกอะไรเลยตอนน้องดิ้นหมอบอกว่าคุณแม่จะยังไม่รู้สึกนะเพราะน้องเล็กมาก จะรู้สึกได้จริงๆตอน18วีค

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนอายุครรภ์เท่านี้ก็รู้สึกเหมือนกัน และรู้สึกลูกดิ้นเร็วมาก ดิ้นก่อน4เดือนอีกค่ะ แต่ไม่เคยเม้นบอกกับใครกลัวเค้าด่าว่าเวอร์😂😂

หมอบอกว่าน้องจะดิ้นแล้วแต่เราจะยังไม่รู้สึกเพราะน้องตัวเล็กมาก ที่เรารู้สึกนั้นคือลำไส้เคลื่อนตัว อันนี้ไม่แน่ใจนะคะ หมอบอกมาอีกทีจ้า

หมอก็บอกเราแบบนี้ค่ะ ตอนซาวเห็นน้องดิ้นแต่ตัวเราไม่รู้สึกเลย

VIP Member

บ้านนี้รู้สึกไวเหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกคุณแม่หน้าท้องบางอาจจะรู้สึกได้ไว เป็นเรื่องปกติค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 17 w แล้วก็รู้สึกจั้กจี้ในท้องค่ะ อยู่ที่ความหนาของหน้าท้องด้วยค่ะ

ท้องแรกหรือท้องสองค่ะ ถ้าท้อง2ไม่แปลกหรอกค่ะ เพราะท้อง2รุ้สึกเร็วกว่าท้องแรกค่ะ

เราท้องแรกเหมือนกันก็ รู้สึกช่วงนี้แหล่ะค่ะ พอไปซาวด์ก็จะเห็นว่าดิ้นเก่งมาก

บ้านนี้ ประมาณ 13w รู้สึกตอด ตอนแรกว่าคิดไปเอง แต่หลังๆ มาบ่อยขึ้นค่ะ

Câu hỏi liên quan