4 Các câu trả lời

VIP Member

แม่บ้านนี้ก็เป็นจ้าตกขาว อันนี้คือส่วนตัวนะคะ แม่บ้านนี้เป็นคนที่ไม่ชอบกินน้ำ กินน้ำน้อย แต่เป็นตกขาวเยอะมาก เลยเปลี่ยนความคิดตัวเอง ลองหันมากินน้ำเยอะขึ้น กินวันละ4-8ขวด งดของหมักของดอง งดทุกอย่างที่ทำให้เป็นตกขาว ตอนนี้ แทบไม่มีตกขาวเลยจ้า

ของกินที่ทำให้ตกขาวมีอะไรบ้างหรอคะ

ถ้าเป็นตกขาวธรรมดาไม่มีอาการคัน สี กลิ่น ผิดปกติ เป็นเริ่องปกติค่า อาจจะมีมากขึ้นในช่วงที่เราใกล้คลอดค่ะ

ถ้าเปนแบบมีสีปกติขุ่นนิดๆแต่ไม่มีกลิ่นไม่คันนี่ปกติไหมคะ แต่กางเกงในสีสวยๆกลายเปนสีแบบเหมือนคาบเหงื่อคาบไคแบบบริเวณขาหนีบเพราะเปนคนอ้วนขาหนีบเลยดำ เลยทำให้เกงในมีสีไม่โอเค มันจะเปนไรมั้ยคะผิดปกติมั้ย

VIP Member

มีตกขาวปกติค่ะแต่ถ้าเป็นสีเหลืองมีกลิ่นรึคัน รึเป็นสีเขียวให้พบหมอค่ะ

สีขาวปกติค่ะ ใม่เคยเป้นเร่ยสงสัยจ้า ขอบคุนค่ะ

ปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan