40 Các câu trả lời

เรา 6 เดือนท้องเท่าตอนก่อนท้อง ลูกยังหนักเกินเกณเลยค่ะ เดือนหน้าหมอจะจับตรวจเบาหวานแล้วเพราะลูกตัวใหญ่ไป

คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ เราก็เป็นคนตัวเล็ก และท้องเล็กด้วย 37w3d น้ำหนักน้อง 3,020 g เกินเกณฑ์ไปแล้วจ้า ♥️♥️

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ เราท้องเล็กแต่หมอบอกลูกเราแข็งแรง เชื่อหมอนะคะ อย่าเชื่อคนข้างบ้าน

ไม่เกี่ยวเลยจ้า บ้านนี้แม่ทั้งตัวเล็กท้องเล็กแต่น้องออกมาสมบูรณ์แข็งแรงมากค่ะ

ไม่ต้องสนใจค่ะ ถ้าตอนอัลตราซาวน์คุณหมอบอกว่าน้ำหนักไม่ต่ำกว่าเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

VIP Member

หมอบอกไม่เกี่ยวค่ะบางคนน้ำหนักไม่ขึ้นก็มีแต่ลูกก็ปกติน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

เหมือนกันค่ะ ตอนนี้เราท้องได้7 เดือน มีแต่คนทักท้องเล็กๆ จนกังวลไปหมด

ไม่​เกี่ยว​คะ​ ของเรา​ 22วีค​ ท้องออกไม่เยอะ​ แต่น้องตามเกณฑ์​ดีคะ​

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะ แอบกังวลอยู่เหมือนกัน แต่พยายามบำรุงให้มากๆ

6 เดือน ไม่น่าถึง 2 โลหรอกคะ บ้านนี้ 35 สัปดาห์ 2072 น้ำหนักตามที่หมอบอก