7 Các câu trả lời

จริงๆมันก็ไม่ได้น้อยนะคะแม่ ช่วง3เดือนแรกน้ำหนักไม่ขึ้นนี่เป็นเรื่องปกติ มาขึ้นเดือนที่4ขึ้นไปต่อจากนี้น้ำหนักจะค่อยๆขึ้นไปเรื่อยๆค่ะ ที่ตอบแบบนี้เพราะช่วงแรกที่ท้องเราก็กังวลมากๆ แต่ก็คลอดออกมาปกติค่ะ

น้ำหนักขึ้นมาน้อยไม่น่าห่วงค่ะ ขึ้นมาเยอะเนี่ยน่ากลัวเบาหวาน ส่วนตัวน้อง ของเราหมอซาวดูให้ค่ะ วัดขนาดพุงน้อง ขนาดหัว แขนขา หมอบอกเด็กปกติจะมีขนาดแต่ละส่วนบวกลบไม่เกิน2wk เมื่อเทียบกับอายุครรภ์ค่ะ

​ขอบคุณ​ค่ะ

บ้านนี้ 7 เดือน แม่ขึ้นแค่ 5 kg ค่ะ แต่ซาวด์แล้วน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ แม่ลองซาวด์ดูนะคะ บางคนแม่น้ำหนักขึ้น 10 kg แต่น้องตัวนิดเดียวก็มีค่ะ

บ้านนี้จนจะเข้าห้องคลอดขึ้นมาแค่3โลกว่า แต่ท้องใหญ่มากกกกก น้องออกมา3500

Super Mum

ต้องซาวด์ดูน้ำหนักน้องค่ะ น้ำหนักแม่ไม่มีผล

ขอบคุณค่ะ

กินไข่ต้ม กับกล้วย นม เยอะๆเลย

ไม่เกี่ยวกับน้ำหนักแม่ค่ะ

Câu hỏi liên quan