7 Các câu trả lời

มีอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่ ณ ตอนนี้ยังไม่ได้คลอดเลย 39+1 แล้วค่ะ แต่อาการแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ แนะนำไปหาคุณหมอให้คุณหมอตรวจ เพื่อความปลอดภัยของคุณแม่และลูกในครรภ์นะคะ

ไปเลยค่ะ วันคลอดเราก็เป็นแบบนี้เลย ไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดใดๆทั้งสิ้น ถ่ายออก แล้วก็ยังปวดๆพักๆอีกเรื่อยๆ รอประมานชม.ไปถึงรพ.ปากมดลูกเปิด4เซนแล้วคลอดวันนั้นเลยค่ะ

นั่นคือมดลูกบีบตัวค่ะ แสดงว่ามี contractions เกิดขึ้นเพื่อเตรียมตัวคลอด ไปหาหมอเลยค่ะ หมอจะประเมินให้ค่ะว่าควรแอดมิทเลยหรือกลับบ้านก่อน

เป็นเหมือนกันค่ะ 39+6W หมอบอกเป็นอาการเจ็บเตือนค่ะแม่ จะ40Wแล้ว ยังไม่แตกซักทีค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะเปนมา2วันแลวลูกก้อไม่ค่อยดิ้นกลัวไปเดียวหมอบ่น 39+2

ไปหาหมอค่ะ ตอนเราก็ปวดถี่ ไม่มีมูกหรือน้ำคร่ำไปรพเปิด5เซนแล้ว

ไปหาหมอเลยค่ะ