32 Các câu trả lời

แม่ต้องถามหมอนะคะเวลาไปตรวจ ว่าลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม ควรดูที่น้ำหนักเด็กในท้องค่ะไม่ใช่ขนาดท้อง ถ้าท้องใหญ่แต่เด็กตัวเล็กผิดปกติ ก็น่าเป็นห่วงค่ะ

อย่าวัดขนาดตัวลูก จากท้องของแม่นะคะ แต่ละคนหน้าท้องใม่เหมือนกัน อีกอย่างยังเหลือเวลาอีกหลายวีคให้น้องใด้เติบโตค่ะ 😊

VIP Member

ดูน้ำหนักตอนซาวด์ดีสุดค่ะแม่บ้างคนท้องใหญ่ลูกตัวเองก็มี คนท้องเล็กๆลูกตัวใหญ่ก็มีค่ะ

ปกติคะตอนที่ซาวและก้อดิ้นปกติคะเพียงแต่เห้นคนอื่นเขาท้องใหญ่กันเราเลยกลัวลุกจะตัวเล็กคะ

VIP Member

35w ท้องเท่าแม่เลยค่ะ แต่น้ำหนักตามเกณฑ์ ไม่ต้องกังวลนะคะ กินนม ไข่ เยอะๆค่ะ

แม่บ้านนี้ 35 วีค เล็กกว่านี้อีกค่ะ. แต่หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์

ถามหมอค่ะ ชัวสุด คนอื่นตอบไม่สามารถกันรันตีได้หรอกค่ะ

ตอนที่ถ่าย 31 วิคค่ะ ตอนนี้ 38+6 แล้ว กำหนด 4 พ.ค.

VIP Member

ดูน้ำหนักเด็กในท้องค่ะ ถ้าตามเกณฑ์คือปกติ

หมอไม่ซาวคะ

เราท้องเล็กมากแต่ลูกออกมาตัวใหญ่เลย

31 วีคเหมือนกันจ้าท้องเล็กกว่าอีก

Câu hỏi liên quan