48 Các câu trả lời

ทานได้ค่ะตั้งแรกรุ้ว่าท้องกินเยอะๆยิ่งดีจ้าล้างไขมันลูกด้วยค่ะคลอดมาผิวจะใสไม่มีไขมันติดลูกเรยจ้า

VIP Member

ได้ค่ะ บ้านนี้กินตอน3 เดือนยันคลอดค่ะ แต่ไม่ได้ทุกวันนะคะ

VIP Member

ได้คะ แต่ทานแค่พอดีคะแม่น้ำมะพร้าวมันทำให้มดลูกบีบตัวคะ

กินได้แล้วค่ะ แม่บ้านนี้กินตั้งแต่ท้องอ่อนๆยันคลอดเลยค่ะ

เราไม่มีภาวะแท้งคุกคาม กินอาทิตย์ 3-4ลูกบ้าง เราแพ้ท้องหนัก ขมยันน้ำเปล่า ได้น้ำมะพร้าวเย็นๆ ชื่นใจหน่อย ลูกเราคลอดมาก็แข็งแรงปกติ

ทานได้ค่ะ แต่อย่าทานเย็น เพราะน้ำมะพร้าวมีน้ำตาลเยอะ

ทานได้คะแม่แต่ไม่ควรทานเยอะ เดียวนำ้ตาลขึ้น

น้ำตาลเยอะนะคะ นี่หมอสั่งห้ามเลย

ได้ค่ะ 6เดือนขึ้นไป กินได้แล้วค่ะ

กินได้คะ แต่ระวังเรื่องน้ำตาลคะ

ได้ค่ะ น้ำมะพร้าวสดวันละลูก