27 Các câu trả lời

ทานได้คะ วันละลูก พอดีคุณแม่ตอนท้อง แกเล่าให้ฟังกินตั้งรู้ว่าท้องยันคลอดเลยคะ คุณแม่มีลูกคนกินทั้ง2ท้อง ตอนนี้มารุ่นลูกต่อ😅 19วีค5วัน ก็ดื่มตามคุณแม่เหมือนกันค่ะ แต่ถ้าคุณแม่กลัวก็รอสัก3-4เดือนก่อนก็ได้คะ

ตอนตั้งท้องกินได้หมดทุกอย่าง..ยกเว้นแต่ของดิบ..อยากกินไรกินเลยค่ะ..ก่อนที่คลอดแล้วจะไม่ได้กินค่ะ...ไม่ต้องไปถือเยอะวางๆบ้าง...มันไม่จริงหลอกที่ว่าจะต้องห้ามโน้นห้ามนี่หิวตายพอดีบ้าบอ..จากแม่ลูก3

งดก่อนดีกว่าคะ เราเคยถามหมอแล้วหมอบอกว่า น้ำมะพร้าวมีฮอร์โมนสูง จะไปบีบมดลูก ทำให้เราปวดท้องบิดๆ และถ้าช่วงนี้ท้องอ่อนๆอยู่ อาจทำให้น้องหลุดได้ หมอเขาแนะนำให้ทานช่วง5เดือนขึ้นไปคะ

กินได้ค่ะ บ้านนี้กินตั้งแต่5w เพราะช่วงนั้นแพ้ท้องหนักอยากกินน้ำมะพร้าว แต่แม่อย่ากินเยอะนะเอาแค่ให้หายอยาก ต้องระวังเรื่องน้ำตาลด้วยนะคะ ^-^

ทานได้จร้า บ้านนี้ทานตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ แต่ทานในปริมาณที่เหมาะสมค่ะ แพ้ท้องหนักมากได้น้ำมะพร้าวนี้แหละค่ะเป็นตัวช่วย

ทานได้นะแม่แต่อย่าซัดทีเดียว 5-6ลูกน๊า ทานลูกเดียวแล้วเว้นๆก็พอแล้วกินๆให้หายอยากน๊า โอ๊ๆอย่าร้องน๊า

บ้านนี้ท้องคนที่2 2เดือน ก็กินนะ ก็หิวอ่ะแม่ กินมันวันละลูกเลย ไม่เป็นไรหรอกค่ะ อย่าอดเลย ทรมารตัวเอง

ทานได้จ้าแต่ไม่ควรทานเยอะ อะไรที่บ่อยไปเยอะไปก็ไม่ดีค่ะ วันละ1แก้วก็พอค่ะ ส่วนบ้านนี้วันละลูก🤣

ทานได้ค่ะคุณแม่ แต่ทานในปริมาณที่พอเหมาะนะคะ จะได้เลี่ยงการเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ด้วยค่ะ

VIP Member

ทานได้ปกตินะคะคุณแม่ ทางนี้ ตั้งแต่รู้ว่าท้องก็ชอบกินเหมือนกันตอนนี้ 18 วีคจะเข้า 19 แล้วจร้า