2 Các câu trả lời

บ้านนี้ตอนท้อง 3 เดือนนี่ท้องไม่ออกค่ะ มีซิกแพคอยู่เลย มาท้องออกจริงๆตอน 5 จะ 6 เดือนค่ะคุณแม่ บ้านนี้ท้องไม่ใหญ่มากนะคะ นน ขึ้นไม่เยอะมาก แต่น้อง นน ดี แข็งแรงมากค่ะ หลังคลอด นน ก็ลงไว หุ่นเข้าที่ไว ส่วนเรื่องขนาดท้องนั้นอย่ากังวลไปนะคะ นน ของแม่ ขนาดของท้อง ไม่มีความสัมพันธ์แน่นอนกับ นน ของเด็กในท้องนะคะ แม่ นน ขึ้นมากหรือท้องใหญ่มาก ไม่ได้หมายความว่า นน ลูกจะมากตาม แม่ นน น้อยหรือ นน ลด หรือท้องเล็ก ก็ไม่ได้หมายถึงน้องจะตัวเล็กลงค่ะ เพราะฉะนั้นเลือกกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ เน้นคุณภาพของอาหาร(quality)มากกว่าปริมาณของอาหาร(quantity)นะคะ นน แม่จะขึ้นไม่มากไปยิ่งดีค่ะ ส่วนน้องจะตัวโตและแข็งแรงด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

Super Mum

ยังไม่ออกค่ะ น้องเท่าถั่ว ถ้าจะมีพุงก็ของแม่ทั้งนั้นเลยค่ะ

อ้อค่ะขอบคุณมากๆนะคะ พอดีเห็นของเพื่อน3เดือนกว่าๆท้องใหญ่มาก555

Câu hỏi liên quan