13 Các câu trả lời

ตรวจตอน 25 week ค่ะ เนื่องจากมีประวัติคนในครอบครัวเป็นเบาหวาน แต่ก็มีเพื่อนที่รู้จักตรวจช่วง 30 week นะคะ รอบนัดต่อไปของคุณแม่ลองถามหมอดูนะคะ

ตรวจครั้งแรกตอน 6 วีคค่ะ ครั้งที่ 2 ตอน 25 วีค นัดรอบที่จะมาถึงแม่ลองถามพยาบาลหน้าห้องตรวจนะคะเผื่อลืมหรือเปล่า

เรา 31 วีค ก็ยังไม่เคยตรวจเลยค่ะ น้ำหนักขึ้นรวมๆเกือบ 6 กก เด็กตามเกณฑ์ หมอก็เลยไม่สงสัยมั้งคะ😂

ตรวจตอน 25wkค่ะ เพราะคนในครอบครัวมีคนเป็นหมอเลยให้ตรวจเบาหวาน

เหมือนกันเลยจ้า

30วีคยังไม่นัดตรวจเลยค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นเดือนละ1กิโล

บ้านนี้ท้อง24+4 ได้ตรวจแร้วค่ะ กลืนน้ำตาลด้วย ผ่าน

บ้านนี้ตรวจไปตอน26 วีคค่ะ 75 กรัม

30วีค หมอยังไม่นัดตรวจเลยค่ะ

แม่คัดกรองตั้งแต่15วิคค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้หมอนัดตอน 29 วีคค่ะ