2 Các câu trả lời

TapFluencer

บ้านนี้ 20+5 week ค่ะ น้ำหนักขึ้นมา 3 โล คุณหมอบอกว่าน้ำหนักควรจะเพิ่มแค่ 2 โล แต่ไม่ควรเกิน 3 โล และไม่ควรน้อยกว่า 1 โล ในแต่ละเดือนค่ะ เพราะถ้าขึ้นเยอะกว่าเกณฑ์ที่กำหนดเสี่ยงต่อน้องน้ำหนักเกินและเสี่ยงที่เป็นเบาหวานด้วยค่ะ

VIP Member

ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่างค่ะ อาหารที่ทาน รอบการทาน และอื่นๆอีก ถ้าอาการที่ทานดีมีประโยชน์ลูกก็ได้รับ เรื่องน้ำหนักคิดว่าถ้าขึ้นเร็วเกินไปอาจเสี่ยงเป็นเบาหวาน แม่ควบคุมนิดนึงนะคะ