6 Các câu trả lời

TapFluencer

อาหารที่บำรุงธาตุเหล็ก และมีโฟเลตสูงและดื่มน้ำเยอะๆค่ะแม่ เรา 74 หมอบอกไม่ให้ต่ำกว่านี้นะคะ สู้ค่ะแม่ อาหารในกูเกิ้ลเยอะแยะมากมายหลากหลายเมนู แม่ลองดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เสริมธาตุเหล็กเยอะๆเลยค่ะแม่ ผักใบเขียว หอยแครง ตับ นม หรืออาหารทีีมีธาตุเหล็กจะช่วยได้ค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งคู่เลยค่ะ แต่โชคดีที่เป็นชนิดเดียวกัน ไม่เป็นอันตรายค่ะ

ของเรา 62.4 ซึ่งเป็นพาหะทาลัสซีเมีย แต่ถ้าเจาะเลือดคุณพ่อปกติ ก็ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ถ้าพ่อปกติ ก็ไม่เป็นไร กินยาบำรุงที่หมอให้กินก่อนนอนค่ะ

ขอบคุนค่ะ

บ้านนี้พาหะธาลัสซีเมียทั้งคู่เลยค่ะ