8 Các câu trả lời

มายกมือจ้า บ้านนี้เป็นมาตั้งแต่ 22W จนตอนนี้ 32 W ยังมีเลือดออกจ้า กระปริดกระปรอยเหมือนกันเลย ตรวจภายใน 4 รอบแล้ว ตั้งแต่เป็นวันแรก จนถึงตอนนี้ ก็ปกติ หมอบอกอาจจะมดลูกขยับเขยื่อนได้ ของเราเป็นมูกเลือดจ้า บางทีหายไป 4-5 วัน ก็มาออกอีก จนตอนนี้ชินแล้วจ้า แต่เรากินยากันแท้งจนถึงตอนนี่ก็กิน กับฉีดยากันแท้งทุกสัปดาห์จ้า ลูกก็ดิ้นเก่งมากเลย ไม่ต้องกังวลนะแม่ ทำใจให้สบาย สู้ๆจ้า ของเรา Bed Rest จะ 3 เดือนแล้ว กินๆ นอนๆ ลุกเข้าห้องน้ำกับลุกกินข้าวเท่านั้น

เคยค่ะ หมอให้พักนอนพัก หยุดงาน งดกิจกรรมทุกอย่าง 7 วัน ให้ลุกแค่เข้าห้องน้ำ กับ อาบน้ำ กินข้าว แค่นั้น แล้วสังเกตว่าเลือดออกอีกไหม หมอจะนัดตรวจอีกครั้งด้วยน่ะค่ะ

ขอบคุณค่า

เปนมา 3 เดือนเต็มๆค่ะ ตอนนี้ 9 เดือนแล้ว น้องแข็งแรงดี แม่พยายามอย่าเดินเยอะ อย่านั่งมอไซต์ ทำตามที่หมอแนะนำ ขอให้น้องปลอดภัยนะคะ สู้ๆนะคะ

จ้าาา

บ้านนี้เคยเป็นตอนนี้6wค่ะ ไปหาหมอ หมอซาวด์ให้ ลูกยังหัวใจเต้นดีอยุ่ แต่หมอต้องฉีดยากันแท้งให้ค่ะ เพราะแท้งคุกคาม

บ้านนี้ก็เป็นตอนนี้ได้33สัปดาห์แล้วจร้า อย่าเครียดดูแลตัวเองดีๆ กินของที่มีประโยชน์ งดมีเพศสัมพันธ์ สู้ๆนะคุณแม่

ขอบคุณนะคะ

VIP Member

เคยเป็นตอน 6 วีคค่ะ เลือดออกสีน้ำตาลเข้มเลย หมอเลยนัดฉีดยา ทุกอาทิตเป็นเวลา3อาทิต อาทิตละเข็มและทานยาด้วย

เคยเป้นค่ะตอน16wหมอบอกให้พักผ่อนเยอะๆพยายามเดินน้อยลง พอคลอดน้องออกมาน้องแข้งแรงดีค่ะแม่

เคยเป็นค่ะเเต่ตอนนี้น้องเเข็งเเรงดีไกล้คลอดเเล้วจร้ นอนเยอะๆนะ

นอนจะเกิน12ชม.ละคาะแม่555

Câu hỏi liên quan