33 Các câu trả lời

TapFluencer

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ เมื่อวานไปหาหมอมาแล้วนะคะ หมออัลตร้าซาวดูแล้ว หัวใจลูกยังเต้นอยู่ ลูกยังดิ้นอยู่ค่ะ หมอบอกว่าเป็นภาวะแท้งคุกคาม เพราะพักผ่อนน้อยและเครียด ให้พักผ่อนเยอะๆ เดินน้อยๆ ไม่ให้ทำงานบ้าน ให้ยาคลายการปวดเกร็งมดลูก ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วค่ะ แต่ยังมีเลือดออกอยู่บ้าง ถึงจะไม่เยอะแล้ว แต่ก็แอบกังวลค่ะ

เราก็ออกเหมือนกันค่ะ หมอบอกเป็นรกต่ำ ให้นอนพักยาวๆ แต่คุณหมอไม่ให้ยาคลายปวดเกร็งหมดลูกค่ะ เพราะเวลาเดินเราจะรู้สึกหน่วงๆนิดๆค่ะ

พบแพทย์นะครับ แนะนำใก้ใส่ผ้าอนามัยไว้ จะได้ทราบปริมาณ สี ลักษณะ และแจ้งแพทย์ได้ถูกต้อง

ไปมาแล้วค่ะ หมอให้นอนพัก และให้ยาคลายปวดเกร็งมดลูก

VIP Member

รีบไปหาหมอค่ะแม่ เสี่ยงแท้งคุกคาม หรืออีกกรณีรกเกาะต่ำค่ะแม่

ลองปรึกษาคุณหมอดูคะ จะได้ตรวจร่างกายและสุขภาพของน้องเพิ่ม

คนท้องห้ามมีเลือดค่ะแม่ รีบไปหาหมอด่วนๆนะคะ

ไปมาแล้วค่ะ น้องปลอดภัยแล้วค่ะ

หาหมอด่วนๆ ค่า เพื่อความสบายใจ

VIP Member

รีบไปหาหมอเลยค่ะ อันตราย

รีบหาหมอด่วนเลยค่ะแม่

VIP Member

รีบไปหาหมอค่ะ อันตราย

ไปหาหมอดีที่สุดค่ะ

Câu hỏi liên quan