15 Các câu trả lời

ฝากที่คลีนิคค่ะ2เดือนแรกให้ทานโฟลิคตอนนี้3เดือนแล้วให้แคลเซี่ยมกับยาบำรุงเม็ดใหญ่สีชมพูมาค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ได้แคลเซียมมากินตอน5เดือนค่ะ แต่ช่วงนี้งดกินเพราะท้องผูกมากค่ะ. ตอนนี้34วีคแล้วค่ะ

ช่วงแรกท้องอ่อนคุณหมอยังไม่ให้ค่ะจะให้แต่โฟลิคโฟเลตมาทานก่อนช่วงไตรมาสสองได้แคลเซียยมค่ะ

VIP Member

คุณกมอจะดูอายุครรภ์คะถึงจะจ่ายยาให้ตามสมควร ช่วงนี้ทานนมเสริมไปก่อนนะคะคุณแม่

ท้องแรกฝากที่โรงบาล ไม่เคยได้มา ท้อง 2 ฝากคลีนิค คุณหมอเพิ่งให้มาค่า 18 w

บ้านนี้ฝากแล้วพยาบาลบอกว่าให้รอ 15w. ถึงจะได้แคลเซียมมาทานค่ะ

เราฝากครรภ์ที่อนามัยเค้าก้ให้แคลเซียมมากินนะฝากตอน6วีค

VIP Member

ฝากกับหมอก็มียาให้ค่ะ ยาที่หมอให้ก็ดีที่สุดแล้วค่ะ

บางทีเขาก็แจกตามอายุครรภ์ค่ะ ไม่ได้ให้ทีเดียว

VIP Member

มีค่ะ เราฝาก รพ. ลาดพร้าวเค้าให้มาเลยตั้งแต่แรก

Câu hỏi liên quan