38 Các câu trả lời

โชคดีจังค่ะ แม่บ้านนี้แพ้ตั้งแต่ยังไม่รุ้ว่าท้องเลยค่ะเวียนหัวอาเจียนแต่ไม่มากกินอะไรซ้ำไม่ได้(เมากลิ่นสามีบ้างบางเวลา555)ตอนนี้16wแล้วอาการก้ยังอยู่จนตอนนี้ต้องพึ่งมะม่วงกับมะยมต้องอมไว้ในปากตลอดไม่งั้นทุกอาการจะมาพร้อมกันเลย ท้องแรกไม่แพ้ท้อง2มาเต็มคาลาเบล

ใช่ค่ะท้องแรกไม่เท่าไร่แต่พอมาท้องสองวันละ3-4รอบเลย

เราแพ้ตั้งแต่7W จนถึงตอนนี้11+6 เข้าแต่โรงพยาบาล ต้องได้น้ำเกลือทุกคืนทุกเช้า เข้าออกเป็นว่าเล่นเลยค่ะ

เหมือนกันเลยคะ😂 เข้าแต่น้ำเกลือ กินข้าวไม่ได้จนเป็นกรดไหลย้อน

บ้านนี้ไม่มีอาการแพ้เลยค่ะจนใกล้คลอดแล้วพ่อเขาแพ้แทนได้กลิ่นนมแอนมัมไม่ได้เลยแม่ต้องไปกินไกลๆ🤣🤣🤣

แล้วแต่คนนะคะแม่🥰 อาการแพ้คืออาการวิตกกังวล หากคุณแม่ไม่เคลียดก็จะไม่ค่อยมีอาการค่ะ☺️❤️

VIP Member

แล้วแต่คนค่ะแม่ บางคนช้าบางคนเร็วหรือไม่แพ้เลยก็มีค่ะ บางคนแพ้ยันใกล้คลอดก็มี

การไม่แพ้ท้องเป็นราบอันประเสริฐคะ เพื่อนเราไม่แพ้ท้องเลยตั้งแต่ท้องจนคลอด

เราเเพ้ตอน9w จนตอนนี้21wยังเเพ้อยู่เลย ไม่เเพ้ดีเเล้วค่ะเเพ้เเล้วล้าเลย😀

ของเราแพ้ตอน week 9 จนถึงตอนนี้ week 12 แล้ว ก็ยังแพ้อยู่ อ้วกแทบทุกวันเลย ทรมาน

ตอนแรกก็ดีใจว่าไม่แพ้พอเข้า11-12wแพ้หนักมากค่ะกินแล้วก็อวกออกหมดเรยค่ะ

VIP Member

เป็นผลที่ดีนะคะไม่แพ้ บ้านก็นี้ไม่มีอาการแพ้เลย อิก2เดือนจะคลอดแล้ว