5 Các câu trả lời

VIP Member

นอนตะแคงซ้ายดีสุดค่ะแม่ เพราะเลือดไหลเวียนได้ดี มดลูกไม่ไปกดทับหลอดเลือดในช่องท้องน้อยเหมือนท่านอนในท่าอื่นๆ

เป็นค่ะ ควรนอนตะแคงจะซ้ายหรือขวาก็ได้ค่ะ แต่ทางด้านซ้ายดีที่สุดค่ะ

ท่านอนหงาย ไม่ใช่ท่านอนที่สบายและดีสำหรับคนท้องอีกต่อไป เมื่อเข้าสู่เดือนที่ 5 ท้องเริ่มขยายใหญ่ มีน้ำหนัก มีแรงกดที่เพิ่มมากขึ้น การนอนหงายจะเพิ่มแรงกดที่บริเวณเส้นเลือดใหญ่ หลอดเลือดดำ และทางเดินเลือดบริเวณท้อง จะทำให้การหมุนเวียนเลือดภายในร่างกายช้าลง ทำให้เกิดอาการเวียนหัว หายใจถี่ หัวใจเต้นแรง ความดันเลือดลดต่ำลง เลือดและสารอาหารจะถูกลำเลียงส่งไปยังทารกช้าลง การนอนหงายอาจส่งผลกระทบอย่างอาการปวดหลัง และอาจเกิดปัญหาในระบบย่อยอาหารเนื่องจากมีการกดทับบริเวณลำไส้อีกด้วย

เรา31+3ยังนอนหงายยุเลยคะท้อแรกก็หงายยันคลอดท้องสองก็นอนหงายคะ

แล้วแต่สดวกเรานอนท่าไหนไม่ปวดเราก็นอน

ไม่อันตรายค่ะ แต่ควรนอนตะเเคงซ้ายดีที่สุดค่ะ

VIP Member

นอนในท่าที่เราสบายเลยคะแม่