39 Các câu trả lời

Super Mum

ไม่ควรเกิน 3 เดือนค่ะ น้องจะได้รับการดูแลอย่างดี ป้องกันให้ดีนะคะ วันที่ 9 นี้ต้องไปตามนัดหมอเหมือนกัน โควิดก็กลัว แต่ต้องไปค่ะ

ไปฝากเถอะค่ะ ระหว่างไป รพ แม่ใส่แมส พกเจลไปด้วย กลัวโควิท แต่ก็ต้องคำนึงถึงน้องด้วยค่ะ หมอจะได่ให่ยาบำรุงมากิน สู้ๆๆนะคะ

ไปที่อนามัยใกล้บ้านก็ได้ค่ะ แต่ที่โรงบาลคนก็ไม่ได้เยอะ ป้องกันตนเองใส่แมส พกเจล รีบไปรีบกลับค่ะ ช่วงแรกยาบำรุงสำคัญมาก

VIP Member

ใปฝากเลยค่ะ บ้านนี้ก้ใปฝากตามหมอนัดตลอดที่มีโควิดนะค่ะ ใส่แมสพกเจลล้างมือป้องกันตัวเองใว้จะดีกว่าค่ะ

รีบไปฝากท้องแล้วเอายาที่คุณหมอให้มาบำรุงน้องกับคุณแม่นะคะเพราะช่วงไตรมาสแรกน้องควรได้รับโฟลิคจ่ะ

แนะนำ รพ.ค่ะ เพราะบางคลีนิคก็ปิดหนีคนไข้ ทิ้งคนไข้ลอยแพ พยายามเดินใน รพ.ให้น้อยที่สุดค่ะ เซฟตัวเองดีๆ

ไปฝากเรยค่ะ จะได้ยาบำรุงมากิน บ่านนี้ไปฝากคั้งแต่4สัปดาห์ ใส่หน้ากากอนามัยด้วยนะคะคุณแม่

รีบไปฝากครรภ์นะค่ะจะได้ยาบำรุงมาทาน/ใส่แมส,พกเจลล้างมือ,สเปรย์แอลกอฮอล์ไปด้วยค่ะ

แผนกแม่และเด็กปลอดภัยนะคะ เวลาไปใส่แมสพกเจล ไปฝากเถอะค่ะจะได้ยามาบำรุงลูกในท้อง

VIP Member

รีบไปฝากเถอะค่ะแม่ ถ้าจะรอโควิทหายอีกนาน ป้องกันตัวเองดีๆก่อนออกจากบ้านค่ะ

Câu hỏi liên quan